Bảng Giá Vista Văn La 2026: Giá Căn Hộ, Liền Kề, Biệt Thự Mới Nhất Từng Loại Sản Phẩm
Bảng Giá Vista Văn La – Tổng Hợp Từ Nhiều Nguồn Chính Thức Nhất (Tháng 5/2026)
Câu hỏi được hỏi nhiều nhất khi tìm kiếm về bảng giá Vista Văn La: “Giá căn hộ Vista Văn La bao nhiêu tiền một mét vuông? Liền kề giá bao nhiêu? Penthouse giá mấy tỷ?”
Bài viết này tổng hợp tất cả dữ liệu giá từ các nguồn đáng tin cậy nhất tính đến tháng 5/2026 — bao gồm thông tin từ chủ đầu tư SJ Group, đại lý F1, CafeLand, Batdongsan và nhiều nguồn độc lập khác — để anh chị có bức tranh giá đầy đủ và chính xác nhất trước khi quyết định.
⚠️ Lưu ý quan trọng: Bảng giá chính thức từng căn sẽ được công bố tại thời điểm mở bán (thấp tầng dự kiến T6–7/2026, cao tầng T8–9/2026). Các mức giá trong bài là tham khảo tổng hợp từ nhiều nguồn — giá chính thức xác định tại HĐMB. Anh chị nên xác nhận trực tiếp với chủ đầu tư hoặc đại lý F1 được ủy quyền.
📞 Nhận bảng giá chính thức mới nhất: Gọi / Zalo 091-777-8383
1. Tổng Quan Bảng Giá Vista Văn La 2026

| Phân khu | Đơn giá tham khảo | Tổng giá tham khảo | Lưu ý |
|---|---|---|---|
| Căn hộ 2PN | 76 – 95 triệu/m² | từ ~3,8 – 7,5 tỷ | Tính theo DT thông thủy, đã gồm VAT & nội thất |
| Căn hộ 3PN | 82 – 95 triệu/m² | từ ~7 – 9 tỷ | Tính theo DT thông thủy |
| Căn hộ 3PN+ | 88 – 95 triệu/m² | từ ~9 – 10 tỷ | Tính theo DT thông thủy |
| Penthouse NV | 12X triệu/m² | từ ~17 – 22 tỷ | Số lượng rất giới hạn (~1% tổng căn) |
| Liền kề / Shophouse | 12X triệu/m² đất | từ ~8 – 30 tỷ | Tính theo DT đất, chưa gồm xây dựng |
| Biệt thự song lập | 12X – 15X triệu/m² | từ ~20 – 40 tỷ | Tùy vị trí và diện tích |
| Biệt thự đơn lập | Liên hệ | 25 – 40+ tỷ | Diện tích 152–580m², giá theo thỏa thuận |
Cơ sở tổng hợp giá:
- SJ Group công bố: “giá trung bình 9X triệu/m², gồm VAT & CSBH, không gồm KPBT” (tài liệu 28/04/2026)
- Batdongsan.com.vn ghi nhận: 76,9 – 95 triệu/m²
- CafeLand tổng hợp: 82 – 89 triệu/m² căn hộ; 120–160 triệu/m² nhà phố; 120–145 triệu/m² biệt thự
- Các website khác: “dự kiến 8x – 9x triệu/m²”
- Thị trường thứ cấp liền kề (2025): 170 – 220 triệu/m²
Xem thông tin tổng quan về dự án Vista Văn La
2. Bảng Giá Căn Hộ Chung Cư Tòa V1
Tòa V1 sẽ được mở bán trước, tòa V2 sẽ được mở bán giai đoạn sau.

Cơ cấu căn hộ toàn dự án
Khu cao tầng gồm 2 tòa 25 tầng, 2 tầng hầm, 4 tầng thương mại với tổng 832 căn hộ, phân bổ như sau:
- Căn hộ 2PN: 576 căn (61–71m²) — chiếm ~69%, dòng chủ lực dành cho gia đình ở thực
- Căn hộ 3PN: 122 căn (95–96m²) — chiếm ~15%
- Căn hộ 3PN+: 126 căn (102–104m²) — chiếm ~15%
- Penthouse/Sky Villas: diện tích 140–160m² (số lượng giới hạn ~1%)
Bảng giá chi tiết căn hộ
| Loại căn | Diện tích thông thủy | Đơn giá tham khảo | Tổng giá tham khảo | Chiếm tỷ lệ |
|---|---|---|---|---|
| 2PN nhỏ (V1.09–V1.12) | 61 – 64 m² | 76 – 85 triệu/m² | 3,8 – 5,5 tỷ | ~30% tổng căn |
| 2PN trung (V1.02–V1.05, V1.17–V1.19) | 65 – 70 m² | 82 – 89 triệu/m² | 5,3 – 6,2 tỷ | ~25% tổng căn |
| 2PN lớn (V1.08, V1.13, V1.16) | 70 – 71 m² | 85 – 95 triệu/m² | 6 – 6,8 tỷ | ~14% tổng căn |
| 3PN (V1.01, V1.06, V1.20) | 95 – 97 m² | 82 – 95 triệu/m² | 7,8 – 9,2 tỷ | ~15% tổng căn |
| 3PN+ (V1.07, V1.14, V1.15) | 103 – 104 m² | 88 – 95 triệu/m² | 9 – 9,9 tỷ | ~15% tổng căn |
Ước tính giá theo tầng
Giá căn hộ thường tăng theo tầng, chênh lệch khoảng 0,5–1% mỗi 3 tầng tại các dự án cao cấp Hà Nội:
| Nhóm tầng | Hệ số giá | Ví dụ căn 2PN ~70m² | Ví dụ căn 3PN+ ~103m² |
|---|---|---|---|
| Tầng 5–9 | Cơ sở | ~5,7 – 6,0 tỷ | ~8,5 – 9,0 tỷ |
| Tầng 10–14 | +3–5% | ~5,9 – 6,3 tỷ | ~8,8 – 9,5 tỷ |
| Tầng 15–19 | +6–9% | ~6,0 – 6,5 tỷ | ~9,0 – 9,8 tỷ |
| Tầng 20–24 | +10–12% | ~6,2 – 6,7 tỷ | ~9,3 – 10,1 tỷ |
| Tầng 25 (NV) | Riêng biệt | 12X triệu/m² | 12X triệu/m² |
(*) Hệ số tầng mang tính ước tính — giá chính thức từng căn theo tầng xác định tại thời điểm mở bán T8–9/2026.
Vốn tự có tối thiểu khi ký HĐMB (15%)
Chỉ cần 15% vốn tự có để ký HĐMB, phần còn lại ngân hàng hỗ trợ vay với lãi suất 0% trong 24 tháng.
| Tổng giá căn | Vốn 15% tự có | Vay NH 85% | Ghi chú |
|---|---|---|---|
| 5 tỷ | 750 triệu | 4,25 tỷ | Căn 2PN nhỏ tầng thấp |
| 6 tỷ | 900 triệu | 5,1 tỷ | Căn 2PN trung bình |
| 7 tỷ | 1,05 tỷ | 5,95 tỷ | Căn 2PN lớn / tầng cao |
| 9 tỷ | 1,35 tỷ | 7,65 tỷ | Căn 3PN |
| 10 tỷ | 1,5 tỷ | 8,5 tỷ | Căn 3PN+ tầng cao |
📞 Nhận bảng giá chi tiết từng căn + tư vấn phương án tài chính: Gọi / Zalo 091-777-8383
3. Bảng Giá Liền Kề & Shophouse

Cơ cấu sản phẩm thấp tầng
Khu thấp tầng gồm 215 căn với:
- Liền kề/Shophouse: diện tích 65–258m², thiết kế 4 tầng + 1 tum, mặt tiền rộng (thường từ 5m), lý tưởng vừa ở vừa kinh doanh
- Biệt thự: 237–580m², thiết kế 3 tầng + 1 tum, sân vườn riêng
Bảng giá liền kề & shophouse
Các sản phẩm thấp tầng tại The Vista Văn La với đơn giá dự kiến khoảng 12X triệu/m² được đánh giá là “vùng trũng” về giá so với các khu vực đã hình thành như Park City (290 tr/m²) hay La Casta (300 tr/m²).
| Loại | Diện tích đất | Đơn giá đất (tham khảo) | Tổng tiền đất (tham khảo) | Thiết kế |
|---|---|---|---|---|
| Liền kề nhỏ | 65 – 80 m² | 12X triệu/m² | ~8 – 10 tỷ | 4 tầng + 1 tum |
| Liền kề trung | 80 – 130 m² | 12X – 13X triệu/m² | ~10 – 17 tỷ | 4 tầng + 1 tum |
| Liền kề lớn / góc | 130 – 200 m² | 13X – 15X triệu/m² | ~17 – 30 tỷ | 4 tầng + 1 tum |
| Shophouse mặt tiền | 65 – 258 m² | 15X – 20X triệu/m² | ~10 – 40 tỷ | 4 tầng + 1 tum |
Lưu ý quan trọng về giá liền kề:
- Giá trên là giá đất + xây thô phần thân (hoàn thiện mặt ngoài). Chưa bao gồm nội thất bên trong
- Giá thực tế phụ thuộc lớn vào vị trí mặt đường, hướng, tầng cao quy hoạch và chính sách từng đợt mở bán
- Shophouse trục thương mại chính thường cao hơn liền kề nội khu 20–40%
So sánh với thị trường thứ cấp khu vực
Giá thị trường thứ cấp liền kề khu vực Hà Đông hiện dao động từ 170 – 220 triệu đồng/m² — cao hơn đáng kể so với giá GĐ1 Vista Văn La, phản ánh dư địa tăng giá tiềm năng sau khi hạ tầng hoàn thiện.
4. Bảng Giá Biệt Thự
Biệt thự Vista Văn La: 82 căn, diện tích 237–580m², thiết kế 3 tầng + 1 tum, sân vườn riêng, phong cách sang trọng, mật độ thấp mang lại sự riêng tư cao.
Bảng giá biệt thự
| Loại | Số căn | Diện tích đất | Giá (tham khảo) | Thiết kế |
|---|---|---|---|---|
| Biệt thự song lập | 16 căn | 175 – 254 m² | ~20 – 35 tỷ | 3 tầng + 1 tum |
| Biệt thự đơn lập vừa | Một phần 51 căn | 152 – 300 m² | ~20 – 45 tỷ | 3 tầng + 1 tum |
| Biệt thự đơn lập lớn | Một phần 51 căn | 300 – 580 m² | ~45 – 80+ tỷ | 3 tầng + 1 tum |
Tham chiếu từ CafeLand: Biệt thự Vista Văn La từ khoảng 120–145 triệu/m² đất, tương đương 25–40 tỷ đồng/căn.
Đặc điểm biệt thự Vista Văn La:
- Mỗi căn biệt thự đơn lập có 4 mặt thoáng, mật độ xây dựng thấp (34%)
- Sân vườn riêng, có thể thiết kế hồ bơi riêng
- Phong cách kiến trúc châu Âu hiện đại, đề cao tính duy mỹ cá nhân hóa
- Khu biệt thự tách biệt hoàn toàn với khu dân cư chung cư, đảm bảo yên tĩnh tuyệt đối
5. Bảng Giá Penthouse & Căn NV Tầng 25

Penthouse và căn NV (Never-before-seen View) tầng 25 là sản phẩm hiếm nhất và độc bản nhất của The Vista Văn La — chỉ chiếm khoảng 1% tổng số căn toàn dự án.
Bảng giá căn NV tầng 25
| Mã căn | Loại | DT tim tường | DT thông thủy | Đơn giá ước tính | Tổng giá ước tính |
|---|---|---|---|---|---|
| V1.15 | NV 3PN | 151,11 m² | 140,47 m² | ~12X triệu/m² | ~17 – 19 tỷ |
| V1.02 | NV 4PN | 158,35 m² | 149,27 m² | ~12X triệu/m² | ~18 – 20 tỷ |
| V1.01 | NV 4PN | 171,62 m² | 161,43 m² | ~12X triệu/m² | ~20 – 22 tỷ |
| V1.16 | NV 4PN | 171,58 m² | 161,65 m² | ~12X triệu/m² | ~20 – 22 tỷ |
(*) Đơn giá penthouse tính theo ~12X triệu/m² tim tường — mức premium so với căn tiêu chuẩn, phổ biến với phân khúc penthouse cao cấp Hà Nội. Giá chính thức xác nhận khi mở bán T8–9/2026.
Điểm khác biệt của căn NV so với căn tiêu chuẩn
- Diện tích lớn hơn 50–170% so với căn 2PN thông thường
- View 270–360° từ tầng cao nhất, không bị che khuất
- Kết nối trực tiếp lên tầng mái (vườn dạo, sân Pickleball, khu thể thao)
- Phù hợp gia đình đa thế hệ, giới thượng lưu tìm kiếm không gian sống đẳng cấp
- Thanh khoản thứ cấp cao do khan hiếm — sản phẩm không thể tái tạo
6. Chính Sách Bán Hàng & Chiết Khấu

Chính sách bán hàng Vista Văn La GĐ1 bao gồm:
- Chiết khấu Early Bird 2% cho 200 khách hàng đầu tiên
- Vốn tự có chỉ 15% khi ký HĐMB
- Ngân hàng hỗ trợ vay 70% HĐMB
- Hỗ trợ lãi suất 0% trong 24 tháng
- Ân hạn nợ gốc 5 năm
- Miễn phí dịch vụ vận hành 24 tháng
Tổng chiết khấu tối đa có thể nhận
| Loại chiết khấu | Mức | Điều kiện |
|---|---|---|
| Early Bird | 2% | 200 khách đầu tiên đặt booking |
| Thanh toán tiêu chuẩn (24 tháng) | 3% | Đóng theo tiến độ bình thường |
| Thanh toán sớm 95% | 10% | Đóng 95% trong thời gian ngắn |
| Tối đa cộng dồn (Early Bird + TT sớm) | 12% | Top 200 + chọn TT sớm 95% |
Ví dụ tính toán chiết khấu thực tế:
| Giá căn | CK 5% (tiêu chuẩn + EB) | CK 12% (sớm 95% + EB) | Tiết kiệm tối đa |
|---|---|---|---|
| 5 tỷ | 250 triệu | 600 triệu | 600 triệu |
| 7 tỷ | 350 triệu | 840 triệu | 840 triệu |
| 10 tỷ | 500 triệu | 1,2 tỷ | 1,2 tỷ đồng |
7. Ba Phương Thức Thanh Toán Chi Tiết

Phương thức 1 — Thanh toán tiêu chuẩn 24 tháng (CK 3%)
- Đặt cọc 100 triệu
- → Đợt 1: 10% (gồm cọc, 7 ngày sau ký VBTT)
- → Đợt 2: 10% (ký HĐMB) → Đợt 3: 10%
- → Đợt 4: 5% → …
- → Đợt 12: 25% + VAT 5% (bàn giao)
- → Đợt 13: 5% (cấp GCN)
Phù hợp: Người muốn thanh toán nhẹ nhàng, không áp lực tài chính.
Phương thức 2 — Thanh toán sớm 95% (CK 10%)
- Đặt cọc 100 triệu
- → Đợt 1: 10% (7 ngày)
- → Đợt 2: 15% (ký HĐMB)
- → Đợt 3: 70% (ký HĐMB)
- → Đợt 4: 5% + VAT (bàn giao)
- → Đợt 5: 5% (GCN)
Phù hợp: Nhà đầu tư có vốn mạnh, muốn tối đa hóa chiết khấu.
Phương thức 3 — Hỗ trợ lãi suất (CK + HTLS 0%)
- Đặt cọc 100 triệu
- → Đợt 1: 10% (7 ngày)
- → Đợt 2: 5% vốn tự có (ký HĐMB)
- → Đợt 3: 70% ngân hàng giải ngân
- → Đợt 4: 10% + VAT (bàn giao)
- → Đợt 5: 5% (GCN)
Điều kiện vay:
- Vay tối đa 85%
- HTLS tối đa 70%
- HTLS 0% trong 24 tháng
- Ân hạn nợ gốc 5 năm
- Vay NH: VietABank
Phù hợp: Người mua ở thực, dùng đòn bẩy ngân hàng, tối ưu dòng tiền dài hạn.
8. So Sánh Bảng Giá Vista Văn La Với Dự Án Lân Cận

So sánh giá căn hộ
| Dự án | Vị trí | Giá căn hộ | Tình trạng | Ghi chú |
|---|---|---|---|---|
| The Vista Văn La | Quang Trung, Kiến Hưng | 76 – 95 triệu/m² | Đang booking GĐ1 | Bàn giao Q4/2028 |
| Royal City | Nguyễn Trãi | 110 – 150 triệu/m² | Thứ cấp | Đã ổn định |
| Vinhomes Smart City | Nam Từ Liêm | 80 – 100 triệu/m² | Thứ cấp | Xa hơn trung tâm HĐ |
| Khu Văn Phú | Hà Đông | 80 – 120 triệu/m² | Thứ cấp | Liền kề Vista Văn La |
So sánh giá thấp tầng (liền kề/biệt thự)
| Khu vực | Đơn giá liền kề | Đơn giá biệt thự |
|---|---|---|
| The Vista Văn La GĐ1 | ~12X triệu/m² | ~12X – 15X triệu/m² |
| Khu Văn Phú (thứ cấp) | 150 – 200 triệu/m² | 180 – 250 triệu/m² |
| La Casta Văn Phú (thứ cấp) | ~300 triệu/m² | ~300+ triệu/m² |
| Park City Hà Đông (thứ cấp) | ~290 triệu/m² | ~290 – 350 triệu/m² |
| Khu Phú Lương (thứ cấp) | 100 – 150 triệu/m² | 130 – 180 triệu/m² |
Kết luận so sánh: So với Văn Phú và Văn Khê, giá các dự án đó đã ổn định, dư địa tăng thêm không nhiều.
Trong khi đó, Vista Văn La GĐ1 đang vào ở mức giá thấp hơn 55–60% so với mặt bằng thứ cấp liên kề.
9. Phân Tích Giá: Đắt Hay Rẻ?

Câu hỏi “giá Vista Văn La có đắt không?” cần được trả lời trong so sánh, không phải đơn độc. Đây là phân tích thực tế từ góc độ chuyên gia:
Căn hộ chung cư (76–95 triệu/m²): ĐÁNH GIÁ — HỢP LÝ
Lý do hỗ trợ:
- Vị trí Metro Văn Khê chỉ 150m — các dự án Metro premium tại Hà Nội thường định giá 90–150 triệu/m²
- Bàn giao full nội thất cao cấp đã tích hợp vào giá — nếu trừ chi phí nội thất (~200–500 triệu), giá thực còn thấp hơn
- Chứng chỉ EDGE, giải thưởng Asia Pacific Property Awards 2026–2027 — premium chất lượng quốc tế
- Mật độ 26% cực thấp + 45+ tiện ích — hiếm có ở mức giá tương đương tại Hà Đông
- Vào GĐ1 thấp hơn mặt bằng thứ cấp Văn Phú (80–120 triệu/m²) ~10–20%
Điểm cần lưu ý:
- Bàn giao 2028 — người cần nhà ngay cần tính chi phí thuê nhà trong thời gian chờ
- Giá chưa bao gồm KPBT (2% giá trị căn, đóng một lần khi bàn giao)
Thấp tầng (12X triệu/m²): ĐÁNH GIÁ — VÙNG TRŨNG GIÁ
Đây là phân khúc được đánh giá hấp dẫn nhất. Với đơn giá dự kiến khoảng 12X triệu/m², đây là “vùng trũng” về giá so với các khu vực đã hình thành như Park City (290 tr/m²) hay La Casta (300 tr/m²) — chênh lệch từ 50–60%.
Nguyên nhân chính khiến giá thứ cấp liền kề khu vực đã tăng mạnh: thông tin SJ Group khởi động lại dự án kết hợp với hạ tầng Metro Cát Linh – Hà Đông đi vào hoạt động ổn định.
Kết luận phân tích giá
| Sản phẩm | Nhận định | Phù hợp với |
|---|---|---|
| Căn hộ 2PN từ 3,8 tỷ | Hợp lý theo thị trường | Ở thực + đầu tư cho thuê |
| Căn hộ 3PN từ 7,8 tỷ | Hợp lý, có dư địa tăng | Gia đình ở thực, đầu tư trung hạn |
| Penthouse 17–22 tỷ | Tốt nếu là sản phẩm tích sản | Nhà đầu tư cao cấp, tích sản |
| Liền kề ~12X triệu/m² | Vùng trũng giá — hấp dẫn | Đầu tư dài hạn, tài sản mặt đất |
| Biệt thự 25–40 tỷ | Phân khúc hiếm, thanh khoản cao | Thượng lưu, đầu tư an toàn |
10. FAQ Về Bảng Giá Vista Văn La
Giá căn hộ Vista Văn La bao nhiêu tiền một mét vuông?
- Giá bán căn hộ Vista Văn La từ 76,9 – 95 triệu/m². Mức phổ biến nhất dao động 82–89 triệu/m² theo diện tích thông thủy, đã bao gồm VAT và nội thất cao cấp (bàn giao full nội thất liên tường).
Giá liền kề Vista Văn La là bao nhiêu?
- Liền kề Vista Văn La GĐ1 dự kiến khoảng 12X triệu/m² đất — thấp hơn đáng kể so với giá thứ cấp liền kề khu Văn Phú, La Casta (200–300 triệu/m²). Mở bán chính thức dự kiến T6–7/2026.
Biệt thự Vista Văn La giá bao nhiêu?
- Biệt thự Vista Văn La từ 120–145 triệu/m² đất, tương đương 25–40 tỷ đồng/căn tùy diện tích. Biệt thự đơn lập lớn (300–580m²) có thể cao hơn đáng kể.
Penthouse Vista Văn La giá bao nhiêu?
- Penthouse (căn NV) tầng 25 ước tính từ 17–22 tỷ đồng tùy loại (NV 3PN 151m² đến NV 4PN 171m²), theo đơn giá ~12X triệu/m² tim tường. Đây là sản phẩm chỉ ~1% tổng số căn.
Bảng Giá Vista Văn La so với Văn Phú như thế nào?
- Căn hộ Vista Văn La GĐ1 (~82–95 triệu/m²) thấp hơn khoảng 10–20% so với Văn Phú thứ cấp. Liền kề Vista Văn La GĐ1 (~12X triệu/m²) thấp hơn 40–60% so với liền kề La Casta Văn Phú (~300 triệu/m²).
Có thể vay ngân hàng mua Vista Văn La không?
- Có. Ngân hàng bảo lãnh VietABank hỗ trợ vay tối đa 85% giá trị căn, lãi suất 0% trong 24 tháng, ân hạn nợ gốc 5 năm. Chỉ cần 15% vốn tự có khi ký HĐMB.
Giá Vista Văn La có tăng sau khi mở bán không?
- Theo quy luật thị trường BĐS Hà Nội, giá GĐ1 luôn thấp hơn giá mở bán đại trà và thấp hơn giá thứ cấp sau khi dự án hoàn thiện. Với vị trí Metro 150m và mật độ xây dựng 26%, dư địa tăng giá của Vista Văn La được đánh giá là tích cực.
Hiện tại: The Vista Văn La đang trong giai đoạn nhận Booking
Anh chị có nhu cầu mua sớm, vui lòng Booking Vista Văn La đặt chỗ trước – để nhận được nhiều ưu đãi và quyền chọn căn đẹp!

📞 Liên hệ ngay Hotline 091-777-8383 (hoặc nhắn Zalo cùng số) để nhận bảng giá cập nhật mới nhất, chính sách ưu đãi đặc biệt và được tư vấn chọn căn đẹp nhất dự án – hoàn toàn miễn phí, không ràng buộc.
Xem Thêm về Vista Văn La
- 👉 The Vista Văn La – Thông tin tổng hợp đầy đủ 2026
- 👉 Mặt bằng Vista Văn La – Phân tích vị trí căn đẹp nhất
- 👉 Hướng dẫn booking Vista Văn La GĐ1
- 👉 Tiềm năng đầu tư Vista Văn La 2026
- 👉 Có nên mua Vista Văn La không?
- 👉 Đánh giá Vista Văn La – Bảng chấm điểm 7 tiêu chí